Kumpletong cost estimation para sa paglipat ng empleyado mula Tokutei Ginou Level 1 patungo sa Level 2 sa konstruksyon, isinulat para sa mga business owner. Sinasaklaw ang lahat ng item ng gastos na may mga numero: pagrerehistro sa CCUS, paghahanda sa exam, bayad ng administrative scrivener (gyoseishoshi), at bayad sa pagbabago ng residence status. Ipinapakita namin ang matematika sa likod ng cumulative return na 3.5 milyong yen sa loob ng 10 taon at payback period na 8-10 buwan.
建設業界で20年の現場経験を持ち、数多くの外国人技能実習生の指導にあたってきた。現在はUKARU代表として、建設分野の特定技能試験対策をDXし、外国人が日本で長く活躍できる環境づくりに注力している。
著者について詳しく→3-Linyang Buod
- Ang paglipat mula Tokutei Ginou 1 patungo sa Level 2 ay nangangailangan ng 120,000-250,000 yen na initial investment kada empleyado, tinatanggal ang 360,000 yen/taon na bayad ng Registered Support Agency, at babayad-balik sa loob ng 8-10 buwan.
- Kasabay ng CCUS Utilization Promotion subsidy (hanggang 1.6 milyong yen), ang paglipat ay maaaring epektibong negative cost habang pinapahusay ang retention ng empleyado.
- Ang outsourcing lahat sa administrative scrivener ay nagkakahalaga ng halos 200,000 yen; ang gawing in-house ay 40,000-100,000 yen. In-house hanggang sa exam, scrivener para sa immigration paperwork ang pinakaoptimal na balance.
"Magkano talaga ang Tokutei Ginou 2?" "Totoo ba ang 360,000 yen na taunang savings?" "Ano ang ROI?"
Bilang isang business owner na may 20 taong karanasan sa industriya ng konstruksyon, ang artikulong ito ay nagbibigay ng kabuuang gastos sa paglipat ng isang empleyado mula Tokutei Ginou 1 patungo sa Level 2, na may mga numerong sapat na detalyado para makapagdesisyon sa negosyo. Para sa mas malawak na larawan, tingnan ang Kumpletong Gabay sa Tokutei Ginou 2 Construction para sa mga Business Owner; ang artikulong ito ay nakatuon lamang sa cost estimation.
Mga numero muna.
| Item | Halaga | |---|---| | Initial investment (kada empleyado) | 120,000 – 250,000 yen | | In-house route | 40,000 – 100,000 yen | | Annual savings (bayad ng Registered Support Agency) | Mga 360,000 yen/tao | | Investment payback period | Mga 8-10 buwan | | 5-taong cumulative return | Mga 1.7 milyong yen/tao | | 10-taong cumulative return | Higit sa 3.5 milyong yen/tao | | CCUS Utilization Promotion subsidy (kapag natutugunan ang mga kondisyon) | 160,000 yen/tao (max 1.6 milyong yen) |
→ Mag-invest ng 120-250 libong yen sa simula → Mabawi ang 360 libong yen taun-taon, ibig sabihin babayad-balik ang investment sa 8-10 buwan.
Sa 2027 Training and Employment System, mas madaling makakapagpalit ng employer ang mga banyagang manggagawa. Ang mga top talent ay mananatili lamang sa mga kumpanyang pumapayag silang madala ang pamilya sa pamamagitan ng Tokutei Ginou Level 2. Ang cost estimation ay isa lamang input — ang totoong ROI ay ang positioning bilang kumpanya na pinipiling manatili ng top talent.
| Item | Halaga | Sino ang Magbabayad | Kailan | |---|---|---|---| | CCUS Business Registration (Capital 5-10m yen) | Mga 24,000 yen | Kumpanya | Isang beses (5-taong renewal) | | CCUS Technician Registration (Detailed) | 4,900 yen/tao | Kumpanya o empleyado | Isang beses | | CCUS Level Assessment Fee | 3,000 yen/tao (Buong subsidy mula Abril 2026) | Kumpanya | Sa pagkuha ng Level 3 | | Card Reader Installation (opsyonal) | Mula sampu-sampung libong yen | Kumpanya | Isang beses | | JAC Evaluation Exam Fee | 2,000 yen/tao | Empleyado o kumpanya | Sa exam (cash) | | Certificate of Eligibility Change Fee | 4,000 yen/tao | Empleyado o kumpanya | Immigration Bureau | | Administrative Scrivener (outsourced) | 80,000 – 200,000 yen/tao | Kumpanya | Sa application | | Mga Materyales Pang-aral (UKARU atbp.) | Mula ilang libong yen/buwan | Kumpanya | 2-3 buwan bago exam | | Total (may scrivener) | Mga 120,000 – 250,000 yen/tao | | | | Total (in-house) | Mga 40,000 – 100,000 yen/tao | | |
| Ruta | Unang empleyado | Mga sumunod | |---|---|---| | May scrivener | Mga 250,000 yen | Mga 150,000 yen | | In-house | Mga 100,000 yen | Mga 50,000 yen |
→ Para sa mga kumpanyang may 3-5 foreman candidates, mag-invest sa unang empleyado, pagkatapos i-internalize ang proseso.
| Status | Kailangan ng Registered Support Agency? | Buwanang bayad | |---|---|---| | Tokutei Ginou Level 1 | Kinakailangan | 20,000-50,000 yen/tao | | Tokutei Ginou Level 2 | Hindi kinakailangan | 0 yen |
→ 30,000 yen × 12 buwan = 360,000 yen/tao/taon.
| Taon | Cumulative savings (5 tao) | |---|---| | Taon 1 | 1,800,000 yen | | Taon 5 | 9,000,000 yen | | Taon 10 | 18,000,000 yen |
Tapusin ang Registered Support Agency contract sa katapusan ng buwan kung saan inaprubahan ang Tokutei Ginou 2 residence status change. Suriin ang termination clause ngayon.
Mula 2025, pinalawak sa maliliit at katamtamang kumpanya.
Mga Kondisyon: (1) Lahat ng technicians naka-CCUS, (2) Wage increase ng 5%+
Halaga: 160,000 yen × promoted technicians (max 1.6m yen).
MHLW — CCUS Subsidy Overview (PDF)
| Item | Halaga | |---|---| | Initial investment | 750,000 yen | | Annual savings | 1,800,000 yen | | Subsidy | 800,000 yen | | Year 1 net | +1,850,000 yen |
→ Ang unang taon ay nasa itim na.
| Hakbang | In-house | Scrivener | |---|---|---| | CCUS registration | ✅ | | | Booking exam | ✅ | | | Acceptance plan | △ | ✅ | | Residence status change | △ | ✅ Recommended |
| Serbisyo | Range | |---|---| | Residence status change lamang | 80,000-120,000 yen/tao | | Acceptance plan + change | 120,000-180,000 yen/tao | | Buong support (with CCUS) | 180,000-250,000 yen/tao |
| Item | Halaga | |---|---| | Initial investment (3 × 150,000) | 450,000 yen | | Annual savings (3 × 360,000) | 1,080,000 yen | | Subsidy (3 × 160,000) | 480,000 yen | | Year 1 net | +1,110,000 yen | | 5-taong cumulative | +5,550,000 yen |
| Item | Halaga | |---|---| | Initial investment (1 × 200,000) | 200,000 yen | | Annual savings (1 × 360,000) | 360,000 yen | | Subsidy (1 × 160,000) | 160,000 yen | | Year 1 net | +320,000 yen | | 5-taong cumulative | +1,960,000 yen |
| Item | Halaga | |---|---| | Initial investment (10 × 150,000) | 1,500,000 yen | | Annual savings (10 × 360,000) | 3,600,000 yen/taon | | Subsidy (capped 1.6m/taon) | 1,600,000 yen | | Year 1 net | +3,700,000 yen | | 5-taong cumulative | +19,500,000 yen |
→ Anuman ang laki, year 1 nasa itim.
| Item | Approximate amount | |---|---| | Sahod habang nag-aaral sa work hours | 40,000 yen/buwan/tao | | Travel sa exam venue | 10,000-50,000 yen/tao | | Paid leave para sa exam | 1-2 araw | | Re-examination (kapag bumagsak) | 2,000 yen + travel | | Mga dokumento | 2,000-5,000 yen/tao |
→ Magtayo ng +50,000 yen safety margin.
Ang mga kumpanyang nagpapayag ng in-work-hours study ay may mas mataas na pass rates. 20 oras/buwan × 3 buwan = 60 oras ang business decision para max pass rate.
| Buwan | Aksyon | |---|---| | Buwan 1 | Cost estimation → candidate list → CCUS check | | Buwan 2-3 | CCUS Level 3 acquisition | | Buwan 3-5 | Exam preparation | | Buwan 5-6 | Pasa sa JAC exam | | Buwan 6-8 | Residence status change → approval | | Buwan 9-10 | Investment recovered |
→ Mali. 120,000-250,000 yen kada tao ang standard.
→ Mali. Sharoshi handles for 50,000-100,000 yen.
→ Mali. Hindi kinakailangan sa SSW2.
→ Half right. Recommended for first time only.
→ Mali. Immigration application (80-200k yen) ang pinakamalaki.
UKARU ay exam preparation app na dedikado sa Tokutei Ginou 2 Construction.
UKARU = exam prep; CCUS at scrivener work hindi ibinibigay.
| Plan | Buwanang | Kasama | |---|---|---| | Individual | Mula ilang libong yen/tao | Self-study lang | | B2B Reports | Mula ilang libong yen/org | Lahat ng empleyado progress |
→ Bawat Tokutei Ginou 2 = 360,000 yen/taon, kaya B2B nababawi sa ilang buwan.
A. 6 buwan mula sa simula, 3 buwan kung patuloy na.
A. 2,000 yen + travel. Walang limit ang retakes.
A. Nasayang ang investment. "Kumpanya kung saan maaaring manirahan kasama ang pamilya" ang positioning. 10-Year Talent Strategy.
A. UKARU B2B sales window — libreng consultation.
A. At least 10 SSW construction cases.
A. Sharoshi — 10-20% ng amount as success fee.
A. Training and Employment System Abril 2027. Push SSW2 acquisition under current pre-revision system. 10-Year Talent Strategy.
Ang Tokutei Ginou Level 2 ay strategic talent-defense investment.
Mga numero: 120,000-250,000 yen kada tao, 360,000 yen/taon savings, 8-10 buwan payback. Walang dahilan para hindi ito gawin.
Pero ang totoong return ay ang pagiging "kumpanya kung saan maaari kang manirahan kasama ang pamilya sa Japan" sa 2027.
Ilang empleyado, kailan? Ang B2B plan ng UKARU ay sumasaklaw sa progress management, study materials, owner-facing reports.
Magsimula sa candidate list at CCUS check.